The best damn Avril site in VN
Chào mừng bạn đến với 4rum Avrilvn.com - The best damn Avril's Fansite in VN!

Bạn chưa đăng nhập hoặc chưa đăng ký làm thành viên, vì vậy bạn chỉ có thể xem các bài viết mà không thể gửi bài trả lời, đặt câu hỏi hoặc tham gia nhiều hoạt động khác trên diễn đàn.

Hãy đăng nhập hoặc đăng ký ngay để được hưởng mọi quyền lợi của thành viên!

Chúc bạn một ngày tốt lành!
Chào mừng bạn đến với 4rum Avrilvn.com - The best damn Avril's Fansite in VN!

Bạn chưa đăng nhập hoặc chưa đăng ký làm thành viên, vì vậy bạn chỉ có thể xem các bài viết mà không thể gửi bài trả lời, đặt câu hỏi hoặc tham gia nhiều hoạt động khác trên diễn đàn.

Hãy đăng nhập hoặc đăng ký ngay để được hưởng mọi quyền lợi của thành viên!

Chúc bạn một ngày tốt lành!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Nội quy 4rum  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Đóng góp cho Nội quy 4rum.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giả Thông điệp
Khách v
Khách viếng thăm

Đóng góp cho Nội quy 4rum. Vide
Bài gửiTiêu đề: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptySat Nov 15, 2008 4:12 pm

Tình hình là tớ nhận thấy 4rum mình thiếu 1 cái cơ bản nhưng wan trọng, đó là Nội Quy của 4rum, bao gồm cả việc hướng dẫn sử dụng 4rum và 1 số nội quy khác....
Tớ đã tổng hợp lại và làm thành 1 topic "Nội quy trong 4rum" ( link ).
Tuy nhiên, chỉ do 1 người làm thì chắc chắn vẫn kòn nhiều thiếu sót do chỉ đứng trên 1 phương diện và kòn nhiều điều chưa biết. Nên tớ lập topic này, mong mọi người đọc wa topic trên và đóng góp bổ sung ý kiến của mình để tớ có thể hoàn thành Nội Quy 4rum 1 cách đầy đủ, chính xác nhất. Tất nhiên, mọi sự đóng góp có ích đều đc cộng điểm và bổ sung vào nội quy.
Rất mong nhận đc sự ủng hộ của mọi người, hãy cùng chung tay xây dựng 1 4rum vững mạnh.

Warn: Chỉ đc phép reply lại ý kiến đóng góp của mình, ko spam. Mọi bài reply mang tính chất spam sẽ bị del ko báo trước.
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyMon Nov 17, 2008 2:15 pm

e hèm đề nghị kác bạn post ảnh của ss avril thỳ post vào một chuyên mục nhất định chứ thấy các bạn hay post lung tung quá...
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyMon Nov 17, 2008 2:20 pm

Xiu_Lavigne đã viết:
e hèm đề nghị kác bạn post ảnh của ss avril thỳ post vào một chuyên mục nhất định chứ thấy các bạn hay post lung tung quá...
...Tức là ghi rõ title đúng với nội dung ảnh àk....Question....
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyMon Nov 17, 2008 2:22 pm

[Ca]nival đã viết:
Xiu_Lavigne đã viết:
...Tức là ghi rõ title đúng với nội dung ảnh àk....Question....
ko fải tại vỳ hồi trước thấy kó mấy bạn post kùng 1 lúk ảnh của ss avril nhưng mà lại post nhìu chuyên mụk khác nhau ấy..nên nghĩ chỷ kần note cho kác bạn ấy post thống nhất chuyên mụk đy thoy :D
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyMon Nov 17, 2008 2:28 pm

...chưa hiểu....nghĩa là post 1 lúc nhiều ảnh, nhưng ko cho cùng vào 1 topic mà xé lẻ ra....hay là post có ảnh bị trùng với topic trước đó ?
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyMon Nov 17, 2008 2:31 pm

[Ca]nival đã viết:
...chưa hiểu....nghĩa là post 1 lúc nhiều ảnh, nhưng ko cho cùng vào 1 topic mà xé lẻ ra....hay là post có ảnh bị trùng với topic trước đó ?
tứk chết mất thoy..ý là trong một 4rum mà nhìu bạn post ảnh avril lộn xộn quá..ôi thoy ko nói nữa..>"< tứk
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyMon Nov 17, 2008 2:32 pm

...phải nói rõ xem lộn xộn kiểu như nào để người ta kòn chỉnh đốn chứ.... What a Face
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyMon Nov 17, 2008 2:36 pm

[Ca]nival đã viết:
...phải nói rõ xem lộn xộn kiểu như nào để người ta kòn chỉnh đốn chứ.... What a Face
thỳ thấy đó..ngoài kia kó hẳn 1 chuyên mụk cho kác bạn kia post pic của ss lên, nhưng mà vào kũng thấy một số topic khác kũng post ảnh ss, ko đồng nhất j hết, tớ chỷ muốn mấy bạn đó post pic lên kùng 1 chuyên mục cho đỡ đy cho nhọk,....ko hiểu nữa thỳ chịu What a Face What a Face
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyMon Nov 17, 2008 7:11 pm

Xiu_Lavigne đã viết:

thỳ thấy đó..ngoài kia kó hẳn 1 chuyên mụk cho kác bạn kia post pic của ss lên, nhưng mà vào kũng thấy một số topic khác kũng post ảnh ss, ko đồng nhất j hết, tớ chỷ muốn mấy bạn đó post pic lên kùng 1 chuyên mục cho đỡ đy cho nhọk,....ko hiểu nữa thỳ chịu What a Face What a Face
...thế ý là post sai b0x chứ gỳ....tức là có box Avie's pics rồi nhưng vẫn có người post ảnh ss vào b0x khác ák....Question
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Nghề nghiệp hiện tại : killer
Tâm trạng : empty
Thú cưng : Đóng góp cho Nội quy 4rum. 21CBB1DB02D4FDF2D060997142DD7304

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyTue Nov 18, 2008 10:55 am

u`,y' cua? Xiu' la` the',nhung ma` vu. nay` qua lau rui` ma`,ngay` truoc' Invi cung~ co' thay' the'...nhung chi? leo` teo` vai` tam' anh? vai` ng post thui,bi h chac' la` bo? vu. nay` rui`,ko can` de` cap. den' qua' nhieu` lam` chi....:)
http://loidich.com/forum/
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyWed Nov 19, 2008 11:29 am

to' co' 1 vai` y' kien' nho nho? nha' :D
truoc' tien xin loi moi nguoi vi dang ko co' unikey...:(....mong thong cam gium` ....

thu' nhat:
nhin` so qua to' thay' co' 1 vai` topic da bi khoa'....co' the? la` do bai` viet da bi trung`...cai' nay` ko noi' lam` gi`.....con` lai 1 vai` topic thi` do spam qua' nhieu` va` ko dung' chu? de` nen bi khoa' lai.....to' thay' ko nen nhu the'....duong nhien day chi? la` y' kien' rieng cua to'...neu' nhu do spma qua' nhieu` thi` admin co' the xu li' cac mem do'....theo nhu Ca la` tru` diem? va` co' the? del bai` viet' do' di,nhung to' thay' co' 1 cai' ma` 4rum minh` van chua (hay chua dam' ) lam` thi` phai?,do' la` neu' spam qua' nhieu` thi` mem do' se bi ban nick....nhe thi` khoang 1,2 ngay` thui (cho chua`)...con`neu' nang hon thi` se bi ban nick lau hon....chu' cu' close topic the nay` thi` cac' mem khac',vi' du nhu cac' mem moi' chang han,muon vao` koi va` dong' gop' them thong tin thi` lai ko the? dc nua~....vi' du nhu topic.."Video ss quang cao' cho Canon" y'....admin co' the xem xet ko ?

thu' 2:
to' thay' cai' muc "Nội quy trong 4rum" admin nen cai` dat de gui cho cac' mem moi' khi dang ki' lam` thanh vien,nhu khi luc' dau` dang ki' phai? kich' hoat mail y',admin co' the chen` them phan` link dan den noi quy vao` de truoc khi cac ban ay' post bai` co' the tham khao qua cach' post bai` va` luat trong 4rum....

thu' 3:
cai' nay` noi' ra hoi ngai. ^^!....do' la` admin co' the? cho them phan` bo go~ unikey vao` 4rum minh` dc ko? To' thay' nhieu` 4rum da~ co',nhu the' rat tien. loi cho cac' mem ko co' unikey...9nhu to' chang han ^^!)...biet' la` viet' nhu the' nay` nhieu` mem se thay kho' chiu va` neu' ko quen se kho' co' the doc dc,nhung biet lam` the nao` day...?....admin co' the/ xem xet va` cho them vao` dc ko ?

do' la` nhung y' kien' cua to'.Xin het :D:D
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyWed Nov 19, 2008 2:24 pm

Thứ nhất: Tại sao lại phải close 1 số topic vốn ko nhất thiết phải close? Ranh giới giữa 1 kái reply đúng chất và 1 kái reply mang tính chất spam rất mỏng manh, đôi khi chính chúng ta cũng ko phân biệt đc nó, bởi nó ko phải kiểu spam thông thường. Nếu đó chỉ là kiểu spam vớ vẩn bình thường, thì đơn giản chỉ cần del bài, cảnh cáo, và ban nik bất kì lúc nào. Tuy nhiên nói đó là spam, lại ko hẳn như vậy, gọi là lạc đề thì chính xác hơn. Trong trường hợp đó, ko thể chăm chăm mà del mấy kái bài lạc đề đi, hay là ban nik thành viên, vì ban vì tội gì, khi mà đếy nửa là spam, nửa lại ko phải là spam? Và họ có nên bị xếp vào hàng ngũ spammer hay đơn giản là các vị mắn buôn? Del, ban ko khó làm, nhưng khó có đc 1 lý do xác đáng rõ ràng để người ta tâm phục khẩu phục. Tất nhiên ko phải 4rum chưa ban nik ai bao h, hồi trước tớ cũng mới chỉ ban 4 nik có dấu hiệu ko những spam mà kòn gây hại cho 4rum, yên tâm là ban 365 ngày, thoải mái mà chơi. Còn việc ban nick thành viên các thành viên khác, tớ ko muốn chỉ ban và ban, phải làm sao cho họ hiểu mình mắc lỗi gì, 4rum làm thế là ko sai, và sau khi bị xử lý thì họ rút đc kinh nghiệm, tích cực đóng góp cho 4rum. Có lẽ cái vấn đề này kòn nan giải lắm, tớ thì tớ vẫn chưa nắm đc gốc rễ kủa nó, giải pháp tốt nhất bh chắc là vận động mọi người " đừng quá lạc đề" hoặc close topic lại thôi ( nhưng close có lẽ ko hay thật ). Và xin nói thêm là các topic tron box News về ss sẽ bị khoá lại sau 1 khoảng thời gian nhất định để tránh tình trạng bài kũ rích từ lâu rồi lại bị các mem reply, như thế ko đc hay. Kòn vấn đề chính, BQT sẽ tiếp tục xem xét, nếu ai có giải pháp nào thì reply lại nhé.

Thứ 2
: Mình quên mất đấy. Cảm ơn Invi đã nhắc nhở. " Nội quy 4rum" sẽ đc gửi đến hộp thư của tất cả các mem trong 4rum, và đặc biệt sẽ đc gửi kèm trong thư chào mừng mem mới của 4rum.

Thứ 3: Rất tiếc 4rumotion giới hạn về khoản này, ko thể nhúng trực tiếp bộ gõ Unikey đc. Có giải pháp cho vấn đề này là dùng bộ gõ Mudium, nó sẽ xuất hiện đầu trang 4rum, đủ các kiểu cho mọi người lựa chọn. Trước đây tớ đã đặt bộ gõ này, tuy nhiên sau 2 ngày thì phải dỡ nó xuống vì nó khá bất tiện. 1 là ko hiển thị đều, tức là ko phải lúc nào cũng hiện ra đâu, có khi ở ngoài cổng index thì hiện, nhưng vào đến topic lại ko hiện, koi như bằng thừa. Hơn nữa đã test thử trên 1 số máy và trình duyệt, nó làm chậm quá trình load 4rum rất nhiều, đặc biệt khi sử dụng với IE. Vậy nên tạm thời tớ mong mọi người cố gắng khắc phục tình trạng này ở mức có thể. Nếu thấy thực sự kần thiết thì tớ sẽ cài đặt lại.

Cảm ơn Invisible đã đóng góp ý kiến. Rất cần những người năng nổ, tích kực đóng góp để 4rum đc hoàn thiện hơn.
Cộng Invi 20 điểm.
Mr_Avrilnara
Mod
Mod
Mr_Avrilnara

Nam
Nghề nghiệp hiện tại : .:*Student*:.
Tâm trạng : chán mọi thứ :(
Thú cưng : Đóng góp cho Nội quy 4rum. Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyThu Nov 20, 2008 1:08 am

hic...biết đóng góp cho 4rum ý kiếm gì đây ??? :) :) :)
Theo tớ thì nên có chế độ điểm thưởng cụ thể hơn và cả về huy chương cũng vậy (đề nghị Ca thay ngay cho tớ cái huy chương kon gái nhé What a Face What a Face What a Face ...hic hic :( :( ), chứ cứ càng về sau điểm thưởng càng ít đi thì kể ra cũng thiệt thòi cho các mem...... I love you I love you
Thứ 2 là về các bài spam ý, theo tớ thì thay vì close topic, có thể khóa riêng nick của mem nào spam đối với riêng topic đó thôi, thế là mọi người vẫn có thể vào đóng góp cho topic mà spammer vẫn bị phạt đích đáng...... @ @ @
Thứ 3 vẫn là 1 ý kiến cũ của các mem, đó là có rất nhiều các mem mới đăng ký, nhưng rồi đăng ký xong rùi thì bỏ đó, làm số lượng mem ảo tăng rất nhiều, tớ thấy nên có chế độ ban nick các mem ảo, lập nick sau đó biến mất 1 thời gian quá dài là ko đc rùi, 4rum cần có chế độ quản lý các mem tích cực hơn chứ nhỉ, hì hì..... :P :P :P
Thứ 4 thì là ý kiến cá nhân của tớ thui: Ca có thể thêm thật nhiều ảnh của Ss vào phần Gallery đc ko?? Hoặc chọn phần Gallery là nơi chứa những pics đẹp nhất của các mem post lên cũng đc, như thế các mem mới sẽ dễ dàng chọn đc 1 ava đẹp tuyệt vời của Ss ngay trong 4rum mà ko cần tìm đâu xa, đồng thời cũng khuyến khích các mem post ảnh tích cực hơn vì các pics đẹp nhất sẽ đc lưu lại trong gallery, vậy có đc ko nhỉ ??? cheers cheers cheers
Thứ 5 thì theo tớ mục Nhóm chưa thực sự hữu ích lắm, có thể thay thế bằng một tool hữu dụng hơn, ví dụ như là nơi chứa các topic cần phiếu vote của các mem chẳng hạn, như thế topic nào cần có các mem vote sẽ đc giới thiệu đến các mem nhanh hơn nhiều, thay vì phải vào topic mới biết đc là đang kần vote........hì hì Embarassed Embarassed Embarassed ...xin hết ạ !!!
Exclamation Exclamation Exclamation Chúc 4rum 1 buổi đêm vui vẻ !!!! lol! lol! lol!
http://360.yahoo.com/my_profile-zgMi_fE_fLNbwx06kHq1_G_kG6pJ8QM-
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyThu Nov 20, 2008 1:42 pm

ve` phan` dau` tien ma` Avrilnara noi,to' hoan` toan` dong` tinh` vi` to' cung~ ko ro~ khi nao` thi` dc cong diem thuong...va` muc cong la` bao nhieu vs tung`kieu dong' gop...ca/ cai' huy chuong....cung~ nen noi' ro...vs doi' tuong nao` thi` huy chuong kieu? nao`....xet huy chuong ra lam` sao...chu' to' thay' cu' map mo` the' nao`' y'...nhin` huy chuong cu' loan het ca? len ma` ko hieu.....

con` ve`cai' phan` spam thi`...to' dong` tinh` vs viec ko nen CLOSE qua' nhiu` topic nhu vay...nhung to' thiet nghi viec cam' cac' mem hay spam ko dc viet' bat cu' thu' gi` vao` topic do' thi` ko nen...ko nen chut' nao`...to' nghi la` chi nen nhac nho...tru` diem....hoac tham chi' del bai` viet' do' di....hoac co nhung hinh phat thik dang' khac' chu' cam' vao` viet' bai` the' nay` to' cu' thay' sao sao y'....cai' nay` la` toan` quyen` admin quyet dinh....

con` ve` viec dang ki xong ma` ko tham gia viet bai` nao` vao` 4rum hay don gian chi la` 1 cai' nick ao?....thi` do' la` viec 4rum nao` cung gap phai....chu' ko phai? 4rum minh`...vay admin nen co' cach' xu li that hieu qua...nhung tam thoi` to' thay' the nay` cung la` on roi`....4rum minh` xem ra ko qua' nhieu` mem ao lam' dau...

con` cac van de` khac' thi` dau` on? :D
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyThu Nov 20, 2008 5:07 pm

Về điểm thưởng, đã khá rõ ràng trong topic quy chế điểm thưởng. Tất nhiên là càng về sau tớ càng kẹt nên ko cho nhiều như trước, lúc đầu chỉ là để động viên thôi, về sau phải ki 1 tý để cố gắng chứ, kứ đều đều mãi thì nói làm gì.
Có lẽ nên thêm 1 điều nữa là ưu tiên cho những bài viết về ss Avril ( tất nhiên! ), kòn những bài viết khác tớ xem xét về chất lượng, số lượng, và công sức để cộng điểm. Nhưng cũng ko thể nói rõ đc, nhiều lúc cho điểm vẫn kòn khá kảm tính :P.... Tuy nhiên có nhiều topic tớ ko cộng điểm vd như chỉ post 1 bài nhạc, tớ căn kứ vào số lượng nữa nên dù các ếy có post đến 10 bài nhạc, nhưng lại riêng rẽ ko kùng chung topic thì ko đc cộng điểm như chỉ có 5 bài nhạc trong cùng 1 topic.

Về huy chương, tớ cũng xét thấy đúng là có nó cũng như ko, ko kần thiết lắm, vì vậy sẽ xoá nó đi. ( yên tâm rồi nhá Avrilnara.....;)....)

KO có chế độ khoá nik của mem đối với 1 topic.
Việc close các topic có thể châm chước và ko quá kần thiết, và tớ cũng ko close nhiều topic lắm. Tuy nhiên có ngoại lệ đối với các topic trong b0x News. Như tớ đã nói từ trước, sau 1 thời gian topic đó sẽ bị close, vì b0x News là các tin tức nóng, mới, mà để 1 thời zan dài sau lại có người lôi ra bình luận lại thực là rất nhàm. Hơn nữa có nhiều mem lợi dụng các topic này để spam, spam 1 cách dễ dàng, ko phạm luật, chỉ vì muốn câu bài mà có thể reply lại bình luận về sự kiện trong các topic thậm chí cách đó đến gần 1 năm. Rồi các mem khác thếy thế lại cũng nhảy vào bình luận lại tiếp....cyclops....Ko thể ko close với các topic trong b0x này.

Về phần Gallery, rất xin lỗi vì tớ ko có nhiều thời gian săn ảnh ss, mà kái lap nhà tớ cũng chỉ có lèo tèo hơn chục pics đơn giản kủa ss để làm nguyên liệu thôi. Phần Gallery có cho phép thành viên post ảnh lên, và coi như 1 topic, mọi mem khác đều có thể vào xem và đưa ra comments. Đầu tiên vào Gallery -> Your personal gallery -> Creat your personal gallery -> Upload pic (để tạo 1 album ảnh của mình và post ảnh lên). Tớ sẽ cố gắng tìm ảnh, mọi người nếu rảnh cũng post ảnh lên cho người khác cùng xem nhé.

Còn về mục NHóm, tớ ko hiểu bạn đang nói đến Nhóm gì? Giải thích rõ ràng giúp tớ nhé, tớ hơi chậm hiểu 1 tý....cyclops

Về vấn đề nik ảo, như đã giải thích và phân tích ko biết bao nhiêu lần rồi....Là họ có thể do lý do nào đó mà reg 1 kái nik ở 4rum mình, quên mất hoặc ko kích hoạt. Nhưng đó là quyền của họ mà, chúng ta ko ngăn kấm đc, tình trạng này quá phổ biến với các 4rum lớn nhỏ. Xin VD như 4rum YAN, có 645,967 members, nhưng chỉ có 142,631 members đã kích hoạt tài khoản, chưa nói đến những mem đã kích hoạt nhưng ko thèm vào.
Về việc ban nik họ, tớ thấy nó quá thừa, mình có thể xoá bỏ vĩnh viễn tên họ trong 4rum, chứ ban nik họ thỳ để làm gì? Khi mà họ đã ko vào 4rum nữa, rất lâu hoặc là mãi mãi, ban nik mếy ngày, 1,2, 365....hay mãi mãi...rốt cuộc có để làm gì đâu, họ thậm chí ko vào để biết mìh đã bị ban nik nữa cơ.

Cảm ơn Avrilnara đã đóng góp ý kiến, Cộng bạn 15 điểm.
Rất mong có nhiều đóng góp hơn nữa.
Mr_Avrilnara
Mod
Mod
Mr_Avrilnara

Nam
Nghề nghiệp hiện tại : .:*Student*:.
Tâm trạng : chán mọi thứ :(
Thú cưng : Đóng góp cho Nội quy 4rum. Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyFri Nov 21, 2008 12:29 am

hì hì :) :) .....nghe Ca phân tích cũng đúng nhỉ :P :P :P ......công nhận những cái đó đúng rùi, ý kiến của mình kể ra cũng hơi thừa Embarassed Embarassed ....nhưng sướng nhất là ko kòn cái huy chương girl kia nữa, hi hi Idea Idea Idea ......mà Ca kộng 15 điểm cho tớ hả @ @ ...hi hi, zui quá cheers cheers ....nhưng sao vẫn 35 điểm thế kia hả Ca ?????? laluot laluot 5t 5t leluot leluot
http://360.yahoo.com/my_profile-zgMi_fE_fLNbwx06kHq1_G_kG6pJ8QM-
Lion
Loyal Fan
Loyal Fan
Lion

Nữ
Nghề nghiệp hiện tại : sinh vien
Tâm trạng : hào hứng và phởn....Oh zề!!
Thú cưng : Đóng góp cho Nội quy 4rum. 080416maple_d_o_marsss7

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyFri Nov 21, 2008 6:37 pm

cũng ko hiểu cái nhóm kia là lào...đề nghị Avrilnara nói rõ hơn.....
Còn tớ thấy cái này, cái 4r mình kể ra thì cũng có quá nhiều nik ảo..vậy nên có lẽ ra thêm cái luật là...mem nào mà 1 năm ko có onl được ít nhất 1 đến 2 lần thì làm ơn del hộ cái nik.....biết là các mem ủng hộ nhưng việc ko quan tâm đầy đủ đến 4r cũng là 1 vấn đề quan trọng cyclops cyclops cyclops tránh tình trạng 4r mình thành viên ảo nhiều hơn thành viên thật sự...hic vì hình như từ khi lion ra nhập 4r thì có khoảng hơn 20 người là có onl trên diễn đàn What a Face What a Face What a Face
đó là ý kiến của tớ..và tớ nghĩ cái tình trạng sì pam để triệt để đề phòng ở 1 số topic hơn thì nên lập hẳn 1 cái topic ghi cho thành viên xì pam hay hơn thế nếu có thể sẽ là 1 cái room onl cho các thành viên để ai vào 4r cũng biết có ai đang onl trên mạng onl bằng nik YM đấy nhớ.....( cái này tớ ko rõ lắm ko biết thế nào) Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptySat Nov 22, 2008 8:54 pm

Mọi người ko để ý thôi, thực ra có cả đống các topic dành để spam đếy, vd như mếy kái topic bên "Tán gẫu linh tinh", và ước nữa....Những topic đó, mọi người t8m thoải mái, quản lý cũng ko nhắc nhở....:D....
Nhưng ý kiến Lion kể cũng đúng, có lẽ ta nên lập 1 cái topic chuyên để spam cho các vị trong 4rum mình thoả lòng....Idea....
Nhím Xù
New Fan
New Fan
Nhím Xù

Nữ
Nghề nghiệp hiện tại : Student
Tâm trạng : Bỗng dưng muốn chết! T_T
Thú cưng : Đóng góp cho Nội quy 4rum. Avatars,vina365,com-animal-Num463

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyFri Dec 12, 2008 10:17 pm

nên đưa thêm nội qui
- Bài mở đầu topic nên đc viết = tiếng việt có dấu, bài reply có thể có hoặc ko dấu (tùy theo cá tính và sở thyk)
- Chứ kí nên đc giới hạn, ko nên nặng quá
- Giới hạn kí tự (như kiẻu mỗi bài reply phải có ít nhất 30 kí tự để tránh xì spam....)
... chưa nghĩ ra... lúc khác nghĩ tiếp...
http://luongschool.com
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptySat Dec 13, 2008 7:06 pm

1. Có lẽ nên fải đặt thêm kái điều khoản này thôi.
2. Chữ ký đã đc giới hạn hết mức rồi, nhưg chỉ giới hạn đc độ dài thôi chứ ko giới hạn đc kích thước ảnh và dung lượng. :(
3. Forumotion nó ko cho hack mod nên ko giới hạn đc. pale
Cảm ơn bạn đã đóng góp. Cộng bạn 10 điểm.
[C]hua

[C]hua

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyFri Jan 02, 2009 2:20 pm

Mới vào :"> Đóng góp ý kiến nho nhỏ này tí :">

1. Tớ nghĩ là nên có thêm điều này trong nội quy 4rum : Không so sánh Avril với bất kì ca sĩ- nhạc sĩ nào khác. Cần biết tôn trọng thần tượng của người khác nếu muốn người ta tôn trọng mình và Avril của mình.

2. Theo tớ thì cả bài mở đầu topic và bài reply đều nên được viết bằng tiếng Việt có dấu :P Nghĩ mà xem, nếu trong 1 topic mà bài thì có dấu, bài thì không dấu coi được ko ~.~

Trích dẫn :
Mọi người ko để ý thôi, thực ra có cả đống các topic dành để spam đếy, vd như mếy kái topic bên "Tán gẫu linh tinh", và ước nữa....Những topic đó, mọi người t8m thoải mái, quản lý cũng ko nhắc nhở........
Nhưng ý kiến Lion kể cũng đúng, có lẽ ta nên lập 1 cái topic chuyên để spam cho các vị trong 4rum mình thoả lòng........

Admin tạo cơ hội cho spammer kìa Idea Có khi chả cần topic chuyên để spam đâu ạ Idea Có cái shout box cho mọi người t8m và làm quen chắc cũng được rồi Embarassed
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyFri Jan 02, 2009 2:43 pm

[C]hua đã viết:
Mới vào :"> Đóng góp ý kiến nho nhỏ này tí :">

1. Tớ nghĩ là nên có thêm điều này trong nội quy 4rum : Không so sánh Avril với bất kì ca sĩ- nhạc sĩ nào khác. Cần biết tôn trọng thần tượng của người khác nếu muốn người ta tôn trọng mình và Avril của mình.

2.Theo tớ thì cả bài mở đầu topic và bài reply đều nên được viết bằng tiếng Việt có dấu :P Nghĩ mà xem, nếu trong 1 topic mà bài thì có dấu, bài thì không dấu coi được ko ~.~
ắc cũng được rồi Embarassed
Sẽ bổ sung, tớ thấy điều này cũng rất cần thiết. Cảm ơn [C]hua đã đóng góp.
Trích dẫn :
Admin tạo cơ hội cho spammer kìa Idea Có khi chả cần topic chuyên để spam đâu ạ Idea Có cái shout box cho mọi người t8m và làm quen chắc cũng được rồi Embarassed
Kể cũng hơi xấu hổ. Căn bản vì bệnh của 4rum mình là buôn sai chủ đề rồi từ 1 người bắt đầu lan nhanh sang những người tiếp theo....Embarassed Trên Chatb0x thỳ thường ko 0nl cùng nhau nên ko có điều kiện để t8m thoả thích đâu, mà mọi người cũng ko ai có ý spam, căn bản cốt lõi là ai cũng thích nói chuyện mà nói chuyện thì toàn trên trời dưới biển. Như cái topic cho mọi người ấy, có ma nào vào đâu, các bà các cô chỉ hứng lên lại lạc đề trong topic khác thôi....if

Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn nhé, 4rum mình vẫn kòn đang trong giai đoạn lộn xộn lắm. Cộng bạn 20 điểm. Mong bạn tích cực ủng hộ 4rum.
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyThu Feb 05, 2009 11:02 am

Theo như ý kiến của Invi và 1 số member khác trong 4rum,tớ có 1 ý kiến nho nhỏ như thế này :

Admin có thể đưa "nút" Thanks vào mỗi bài viết ,đây là 1 phần cần thiết mà 4rum nào cũng có,về tác dụng chắc chẳng cần nói nhiều vì ai cũng biết_để khuyến khích động viên người viết bài đc Thanks lần sau tiếp tục phát huy,và có thể hạn chế bớt đc tình trạng spam.
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyThu Feb 05, 2009 5:43 pm

Thêm 1 chút nữa nhá:

Admin nên có 1 topic phân cấp rõ ràng từng cấp trong 4rum,từ các member bình thường đến admin hay những mem bị ban,nhiệm vụ của từng người, rồi đến cả bao nhiêu bài viết thì đc lên 1 cấp..vv....cho mọi người có thể hiểu rõ hơn về 4rum mình.
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. EmptyThu Feb 05, 2009 7:20 pm

Về nút Thanks, câu trả lời là ko. Thứ nhất, loại 4rum mình đang dùng ko cho phép hack mod, và vì thế, có muốn đưa cái nút Thanks vào cũng ko đc. Thứ hai, nếu như có ngày đc cho phép, tớ cũng sẽ ko cho nó vào, vì nó sẽ nảy sinh những tiêu cực khác, chứ ko đơn thuần là giảm tình trạng spam như bạn nghĩ. Bất cứ vấn đề gì liên quan đến 4rum, tớ cũng fải xét từ các khía cạnh khác nhau, ko thể chỉ vì thấy 1 chút tích cực mà bỏ qua những tiêu cực khác đc.
Về topic mà bạn nói, đúng là mình đã sơ suất. Trước đây cũng có 1 topic do admin cũ lập ra nhưng chưa đầy đủ. Mình thu xếp để lập 1 topic nêu rõ từng cấp bậc.
Cảm ơn đóng góp của bạn.
Cộng 20 điểm.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đóng góp cho Nội quy 4rum.   Đóng góp cho Nội quy 4rum. Empty

Đóng góp cho Nội quy 4rum.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 2 trang Chuyển đến trang : 1, 2  Next