The best damn Avril site in VN
Chào mừng bạn đến với 4rum Avrilvn.com - The best damn Avril's Fansite in VN!

Bạn chưa đăng nhập hoặc chưa đăng ký làm thành viên, vì vậy bạn chỉ có thể xem các bài viết mà không thể gửi bài trả lời, đặt câu hỏi hoặc tham gia nhiều hoạt động khác trên diễn đàn.

Hãy đăng nhập hoặc đăng ký ngay để được hưởng mọi quyền lợi của thành viên!

Chúc bạn một ngày tốt lành!
Chào mừng bạn đến với 4rum Avrilvn.com - The best damn Avril's Fansite in VN!

Bạn chưa đăng nhập hoặc chưa đăng ký làm thành viên, vì vậy bạn chỉ có thể xem các bài viết mà không thể gửi bài trả lời, đặt câu hỏi hoặc tham gia nhiều hoạt động khác trên diễn đàn.

Hãy đăng nhập hoặc đăng ký ngay để được hưởng mọi quyền lợi của thành viên!

Chúc bạn một ngày tốt lành!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Nội quy 4rum  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Những entry hay...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giả Thông điệp
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Nghề nghiệp hiện tại : killer
Tâm trạng : empty
Thú cưng : Những entry hay... - Page 2 21CBB1DB02D4FDF2D060997142DD7304

Những entry hay... - Page 2 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyWed Nov 05, 2008 8:31 am

hic...thanks Lion nghen ^^!
http://loidich.com/forum/
Bevril Lavigne
The best damn fan
The best damn fan
Bevril Lavigne

Nữ
Nghề nghiệp hiện tại : Khắc bia mộ.
Tâm trạng : I've been lonely 4 so long.
Thú cưng : Những entry hay... - Page 2 Th21968

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyWed Nov 05, 2008 11:28 am

hê hê, má invi hay mày mò nên tìm được nhiều cái hay ha! Mà đọc xong, đối chiếu với mấy cái tiêu chẩn của con với má, chẳng thấy giống bạn đích thực gì hết trơn! ^^ Chắc là do con với má phớ lớ nhiều quá!
http://www.avrilvn.com
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyThu Nov 06, 2008 9:33 am

đi post entry hay nào...:D
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyThu Nov 06, 2008 9:36 am

Ấy biết không???....
...Không biết bao lần tớ nhìn lên bầu trời đầy sao kia để ước nguyện..
Tớ ước rằng chúng ta sẽ luôn mãi ở bên nhau....
Tớ ước rằng tớ sẽ mãi là người lau những giọt nước mắt lăn trên má của ấy, sẽ luôn là người để ấy chia sẻ niềm vui, nỗi buồn....
Và ấy ơi, điều ước quan trọng nhất là gì ấy có biết?
"Tớ ước ấy là người hạnh phúc nhất thế gian,để tớ được là người hạnh phúc thứ hai sau ấy"

Ấy ơi...!
Giá như những lúc ngồi cùng ấy thời gian cứ kéo dài mãi
Giá như tớ có thể bước vào tâm hồn ấy...
Giá như tớ có thể ghi nhớ rõ ràng hình ảnh của ấy trong tâm trí...
Giá như tớ có thể mơ về ấy hằng đêm....
Giá như tớ biết ấy nghĩ gì về tớ...
và giá như..... có ấy ở đây!

Giá như ấy là con mắt phải còn tớ là con mắt trái thì mình sẽ mãi ở bên, chẳng có con mắt thứ ba nào cả.
Giá như thế gian này là một buổi hoàng hôn, ấy là mặt trời còn tớ là biển rộng.....
Giá như chúng ta hiểu nhiều hơn cả những gì chúng ta biết, rằng mọi sông đều đổ ra biển nhưng không phải sông nào cũng sâu, cạn như nhau.

Và ấy ơi...
Giá như tớ có thể biến mọi cảm xúc thành lời, giá tớ có thể gửi những lời yêu thương vào gió
Giá như tớ chẳng bao giờ phải ngần ngại mỗi khi nhìn sâu vào đôi mắt của ấy, không phải đắn đo điều gì đó vô tình....
Giá như tớ hiểu được những điều giản đơn sau tiếng thở dài, sau ánh mắt nụ cười, sau cái nhìn xa xôi ,và sau những nét trầm tư trên gương mặt ấy....

Và mỗi khi nghĩ về tớ.....
Tớ mong ấy đừng bao giờ nghĩ rằng những thi sĩ biết làm thơ....bởi vì thế mà họ mơ rất giỏi...
Tớ mong ấy đừng bao giờ nghĩ rằng những nhà văn biết viết truyện ....bởi vì thế mà họ bịa rất tài....
Tớ có thể là thi sĩ, là nhà văn hay là nhà viết kịch, tớ có thể tô màu lên những điều nhợt nhạt của cuộc sống,nhưng dường như trái tim tớ lại là điều mà chẳng bao giờ tớ có thể viết hết thành lời...
Đơn giản vậy thôi....

Được sửa bởi invisible ngày Thu Nov 06, 2008 10:21 am; sửa lần 1.
Lion
Loyal Fan
Loyal Fan
Lion

Nữ
Nghề nghiệp hiện tại : sinh vien
Tâm trạng : hào hứng và phởn....Oh zề!!
Thú cưng : Những entry hay... - Page 2 080416maple_d_o_marsss7

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyThu Nov 06, 2008 10:03 am

màu rợ quá....đọc đau đầu quá Invi ơi...dổi màu được ko alien alien alien
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyThu Nov 06, 2008 10:20 am

ok,tớ xin lỗi ^^
Lion
Loyal Fan
Loyal Fan
Lion

Nữ
Nghề nghiệp hiện tại : sinh vien
Tâm trạng : hào hứng và phởn....Oh zề!!
Thú cưng : Những entry hay... - Page 2 080416maple_d_o_marsss7

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyThu Nov 06, 2008 10:47 am

invisible đã viết:
ok,tớ xin lỗi ^^
sao mà xin lỗi ;) ;) ;) ;) ...entry hay đấy...... bounce bounce
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyThu Nov 06, 2008 5:34 pm

thi` lam` cho Lion dau dau` nen xin loi ^^
Bevril Lavigne
The best damn fan
The best damn fan
Bevril Lavigne

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyFri Nov 07, 2008 4:34 pm

Đây là một entry mới của em:
Khi cậu ra đi.... :(
Hơn 1 năm sau ngày cậu ra đi, tớ bất chợt nghe được câu hát:

"I always needed time on my own, I never though I'd, need you there when I cry.

And the days feel like years when I'm alone..."

Tớ khẽ mỉm cười. Nhớ lại lần đầu bọn mình gặp nhau năm lớp 3. Cậu làm tớ chỉ muốn hét lên rằng: "Để cho tớ yên!!!" Và mỗi khi cậu trêu tớ đến phát khóc, cậu tàn lờ lớ lơ đi. Cái Linh bắt cậu xin lỗi tớ, cậu còn chẳng thèm liếc qua và còn lầm bầm: "Đúng là đò..con gái" (Tớ nghe thấy rồi đấy nhá!) Nhiều lần như thế, tớ tự nhủ rằng: "Sẽ không bao giờ cần cậu khi khóc". Thế màsau này, cậu là trở thành đứa bạn đích thực duy nhất của tớ mới hay chứ! Tớ buồn cười thật. lúc cậu còn ở lại thì chỉ mong cậu tránh xa để tận hưởng hai chữ bình yên. Thế mà lúc cậu đi rồi, bình yên chẳng thâyấy đâu mà chỉ thấy "1 này cảm giác như biến thành năm"....

"When you walk away, I count the step that you take.

Do you see howmuch I need you right now???"

Cậu ở rất xa tớ, đương nhiên là tớ không thể "đếm theo từng bước chân cậu đi" được. Nhưng mà, tớ vẫn biết cậu làm gì ở bên kia quả địa âuầu. Nhờ blog của cậu, (Mặc dù hồi ấy tớ chưa có blog :P) nhờ mấy cái mail cậu gửi hàng tuần. Nhờ mấy cuộc điện thoại 888 xuyện lục địa của bọn mình. (May mà mấy lần ấy cậu gọi). Tỡ vẫn biết cậu khỏe hay ốm, vẫn biết cậu buồn hay vui... Vì bọn mình là bạn. Những những gì mà tớ với cậu biết về nhau chẳng thể nào giúp bọn mình hình dung ra nhau xem: Nó đã khác thể nào rồi nhỉ? Cậu chẳng biết tóc tở đã dài ra chưa, hay vẫn ngắn cũn cỡn như hồi xưa (dài rồi đó). Tớ cũng chẳng biết cậu đã cao thêm được bao nhiêu phân rồi. Nhưng trên hết là cậu chẳng thể đưa tớ giấy ăn mỗi khi tớ khóc. Thế nên, những lúc khóc mà không có cậu, tớ chỉ muốn cậu biết rằng: "Cậu có thấy rằng nay lúc này đây tớ cần cậu nhiều đến thế nào không?"

"When you're gon, the pieces of my heart are missing you.

When you're gone, the face I came to know is missing too.

When you're gone, the words I need toharear to always get me through the day, and make it ok, I miss you."

Ừ, thực ra tớ nhớ cậu đấy, những không đến nỗi là cả trái tim đâu. Còn nuwax, cái mẹt đáng ghét của cậu cũng chẳng làm cho tớ nhớ nhung gì. Nhưng mà, mỗi khi tớ để icon :( trên Yahoo, cậu luôn gọi điện và nói "Những điều tớ cần nghe để giúp tớ vượt qua một ngày, và làm nó ổn." Tớ nhớ cậu, nhiều lắm í!

Có lẽ, khi đọc xong những câu này, cậu sẽ mắng tớ là hâm đơ khi viết ra những câu củ chuối như thế này. Nhưng tớ biết, chính cậu lại là người cảm động nhất khi đọc được những câu củ chuối này. Vì đó là những gì xuất phát từ trái tim tớ. Tớ viết những dòng này, vì tớ sợ rằng cậu sẽ chẳng bao giờ đọc được, hay không còn nhiêu thời gian để đọc. Tớ chỉ muốn nói rằng rồi cậu sẽ vượt qua thôi. Tớ luôn ở bên cậu.....

"Cậu không cô đơn đâu, chúng ta cùng nhau đứng lên. Tớ luôn ở bên cậu và cậu biết rằng tớ đang nắm lấy tay cậu. Khi nó thấy lạnh, và cảm thấy như mọi chuyện sẽ kết thúc, thì cậu vẫn biết rằng tớ sẽ không từ bỏ nó. Không, tớ sẽ không từ bỏ nó. Gắng lên nào, vì cậu biết chúng ta sẽ vuượt qua, chúng ta sẽ vượt qua, chúng ta sẽ vượt qua. Hãy mạnh mẽ lên, vì cậu biết tớ ở đây là vì cậu, tớ ở đây là vì cậu....." (Keep Holding On- Avril Lavigne)

Dear MyTrueFriend.
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyFri Nov 07, 2008 6:13 pm

....đúg nà tình kảm ngây thơ trong sáng.....;).....
Đọc kâu đầu tưởng là ra đi......xa lắm chứ......:)......hóa ra vẫn chưa xuốg cõi Âm......cyclops......làm tụt hứng đọc......pirat
Bevril Lavigne
The best damn fan
The best damn fan
Bevril Lavigne

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyFri Nov 07, 2008 8:31 pm

Sao sis lại có thể động vào lòng thưởng cảm và ... rủa bạn em die thế? pirat pirat pirat pirat pirat pirat pirat pirat pirat
heygost

heygost

Nam
Nghề nghiệp hiện tại : Ăn xin....
Tâm trạng : đâu mất rồi í

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyFri Nov 07, 2008 8:41 pm

Thế bạn này chưa die hả Avigne? :P
Hay là câu ấy đi đâu đó? Mà vượt qua cái gì vậy Avigne?
Bevril Lavigne
The best damn fan
The best damn fan
Bevril Lavigne

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyFri Nov 07, 2008 9:05 pm

Lại được cả He nữa! À, cậu ây sang mỹ khi tớ học lớp 7.
Còn bây giờ nó chuẩn bị mổ xương (tội nghịp)
invisible
Crazy Fan
Crazy Fan
invisible

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptySat Nov 08, 2008 6:45 am

cai' nay` nhin` tu dung ko co' hung' doc =)).....an tam...hum nao` ranh? roi ma' qua blog kon koi entry nay` roi` cm cho kon suong' =)) =))
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptySat Nov 08, 2008 5:41 pm

Avigne đã viết:
Sao sis lại có thể động vào lòng thưởng cảm và ... rủa bạn em die thế? pirat pirat pirat pirat pirat pirat pirat pirat pirat
....pải ra đi 1 tý thỳ nó mới ly kỳ hấp dẫn chứ.....Idea
Bevril Lavigne
The best damn fan
The best damn fan
Bevril Lavigne

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptySat Nov 08, 2008 8:21 pm

nhỡ nó die thiệt là em... cào rách mặt chị [Ca] cho coi! =)) =)) =))
Bevril Lavigne
The best damn fan
The best damn fan
Bevril Lavigne

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyFri Jan 02, 2009 4:07 pm

nào, cái entry mới này:

Cảm xúc.chạng vạng.choáng. độc thoại. cười (Có ai đó đã từng hát Life's Like This)

Tâm trạng (để viết entry ngày cuối năm) Thời tiết cuối năm thất thường. Ôi cái tâm trạng của mình, sao mà nó giống thời tiết cuối năm thế! Nắng, mưa, nồm... Tâm trạng mình chênh vênh tỉ độ, không kiểm soát....

Cảm xúc. Mình biết đến từ này khi nghe Nobody's Home. Nó đến bất chợt, không hề nhẹ nhàng. Nhưng mình không định nghĩa được nó. Có người bảo nó đi kèm với trái tim. Vậy phải gọi nó là gì đây? Cảm xúc của trái tim hay cảm xúc- trái tim? Mình không biết. Nhưng mình thấy buồn cười. Có lúc, tâm trạng mình có lúc lại mang ti tỉ thứ cảm xúc khác nhau: buồn, vui, sướng, phởn, ức chế, chán, bức xúc.... lúc thì lại trống trơn, empty hoàn toàn. Mình vô cảm, vô cảm với mọi thứ. "Không hiểu mình cảm nhận được cái gì trong cái tâm trạng trống rỗng này?" Xa xa, có tiếng sấm, tai mình nghe loáng thoáng vậy, hoặc là mình nghe nhầm.....

Chạng vạng. Tên phim twilight bỗng dưng làm mình có một cái tên mới đặt cho sự mơ hồ. Chạng vạng, sao mnfh thấy cái ngày cuối cùng của năm này mọi thứ đều chao nghiêng, đều không nằm đúng trong quy luật của nó. Chạng vạng, đeo phone nghe Afterlife, mình tự hỏi đằng sau cuộc sống có gì vậy? Mặc dù biết thừa là muốn tìm câu trả lời thì mình phải bước qua nó, bước qua cuộc sống ý. Chạng vạng, mình thấy có lúc mình như bị tụt lại, muốn vứt bỏ mọi thứ để đứng im, để stop cuộc sống lại và nhìn đời thật mơ hồ. Chạng vạng, khó định nghĩa như cảm xúc, nó cũng làm mình bó tay. Nhưng có thể Chạng vạng nghĩa là mơ hồ. Và mình thấy rằng muốn có tỉnh táo thì cần phải có mơ hồ trước đã. Vậy từ bây giờ, nếu muốn nhìn nhận một vấn đề thật rõ ràng thì mình sẽ chạng vạng, thử chạng vạng xem sao.....

ĐÔI KHI...

Choáng. Mình đã từng choáng nhiều lần. Choáng của thể xác ý. Như mỗi lần chạy thi thể dục hoặc cổ vũ bóng đá xong. Choáng làm mình khó chịu, phải đi chậm lại hoặc thở chậm lại thì mới thấy đỡ. Không phải do mình yêu mà chắc chắn là ai cũng thế cả thôi. Chỉ có điều họ có thể hiện ra là họ choáng hay không thôi. VÀ mình, tự nhận rằng mình giỏi trong cái việc che dấu những khi mình bị choáng, như thế, mọi người không biết rằng mình đang choáng. Còn về choáng tinh thần, hờ, Choáng tinh thần thì gọi luôn là shock cho nhanh. Khi biết được một chuyện gì đấy nó quá với những gì mình chuẩn bị, mình chịu đựng, thì đó gọi là choáng. Mỗi lần choáng như thế, mình cố nói thật nhiều, làm thật nhiều việc để quên cái chuyện vừa làm mình choáng đi. Nhưng ít ra, mình đã biết định nghĩa về choáng, theo cách riêng của mình.

Độc thoại. Mình thì độc thoại không nhiều. Nhưng khi nào cần thiết, mình sẽ độc thoại, để hiểu bản thân mình hơn. Mình độc thoại, tức là đối thoại với chính mình. Nó hợp lý khi mình muốn xem xét lại bản thân. Nhưng có một sự thật mình không bao giờ phủ nhận, những lúc độc thoại có nghĩa là mình đang cô đơn. Mình chấp nhận sự thật ấy bởi nhiều khi cô đơn cũng tốt. Nhưng kiểu cô đơn của độc thoại thì không phải là buồn. Người ta bảo cô đơn là buồn nhưng kiểu cô đơn của độc thoại thì không phải là buồn. Khi cần, mình sẽ độc thoại, se không ai bảo mình điên vì chính những lúc như thế, người bảo mình điên là họ đang tự bảo họ điên. Bởi chắc chắn, họ cũng đã từng phải độc thoại, ít nhất 10 lần. VÀ mình thấy vui, vì mình định nghĩa được độc thoại....

Cười. Mình cũng không nhớ lần cuối cùng mình không cười là khi nào nữa. Mình chỉ buồn một mình thôi nên bạn bè cũng không biết mình buòn. Mình dễ cười, mà thường là cười to, cười cái kiểu mà người khác nhìn vào có thể nói ngay rằng: Con gái con đứa cười gì mà vô duyên!" Cúng có lúc, bạn bè thấy mình cười to, cười sặc sụa, cười phớ lớ vì một chuyện chẳng có gì buồn cười. Bạn bè bảo mình hậm, nhưng chúng nó không biết là mình đang buồn. Mình cũng thấy buồn cười bới chính bản thân mình. Vui đã cười rồi, lúc buồn lại còn cười nhiều hơn. Vì cười với mình như là một thói quen, một phản xạ. Mình chỉ không cười những lúc đang tập trung, suy nghĩa, nghiêm túc, tức giận và lúc la hét thôi. Mà mình thì ít khi như thế lắm. Như vậy mình cười nhiều đấy nhỉ? Mình ít khi mỉm cười lắm. Có lẽ là chỉ khi nghe một bài hát hoặc nhận được một lời khuyên hay một câu quan tâm thôi. Mình vẫn nhớ một chuyện hết sức buồn cười mà bây giờ, nếu như không quên ngay thì có lẽ mình sẽ cười phá lên mất, cười đến khi đau bụng, cười như chưa bao giờ được cười và cười như một con điên trong hàng net không chừng! VÀ bây giờ, mình đang mỉm cười vì mình định nghĩa được cười là gì....

.............................................................

Chính bản thân mình Mình cũng không hiểu là từ nãy đến giờ mình ngồi gõ những cái gì nữa.Cảm xúc. Chạng vạng. Choáng. Độc thoại. Cười. Có những thứ mình định nghĩa được theo cách riêng của mình còn có những thứ thì không.Mình luôn dùng 5 thứ trên để cân bằng trạng trái của mình. Nhưng nhiều khi, mình đã cố, đã cố mà tâm trạng mình nó vẫn cứ chênh vênh. Kênh bên này, lệch bên nọ. But... life's like this! Đời là thế đấy. Cái gì không cố được thì đừng có cố. Đôi khi chênh vênh cũng tốt, có lẽ. tâm trạng mình chẳng bao giờ cân bằng được. Nó cứ chênh vênh thế thôi. Ừ mặc kệ. Life's like this. Đời là thế đấy. Có người còn hát và còn nói được như thế.Tức là họ còn mặc kệ được cái gì đến thì sẽ đến được vậy tại sao mình không thể? Mình sẽ châm nghiệm câu nói này trong nhiều năm tới. Mình cũng muốn cảm ơn người đã hát câu hát này, đã cho mình những phút không cười để suy nghĩ và từ bỏ một việc không lần cố. Chỉ đơn giản là Life's like this. Có ai đó đã từng hát life's like this.....

Coppy: Bevril Lavigne's Blog
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 EmptyFri Jan 02, 2009 4:26 pm

Chạng Vạng là khoảng thời gian giao thoa giữa sáng và tối, nó kũg giống như buổi chiều tà ấy...Nhất là những người cận thị thì cảm nhận rõ hơn hết cái khoảng thời gian này, kũg gần giống kiểu quáng gà, nhìn cái gì cũng mơ hồ, lờ mờ....giống như có bức màn chăng ngang trước mắt...khó chịu....
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Những entry hay...   Những entry hay... - Page 2 Empty

Những entry hay...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 2 trang Chuyển đến trang : Previous  1, 2